ระหว่างเสื้อผ้ายี่ห้อธรรมดากับยี่ห้อแบรนด์ชอบแบบไหนมากกว่า?

กระทู้คำถาม
อยากจะทราบว่าเพื่อนๆ ในโต้ะห้องแป้งชอบหรือซื้อเสื้อแบบไหนมากกว่ากันคะ
ระหว่างเสื้อผ้ายี่ห้อธรรมดาแบบที่ขายตามตลาดนัด หรือ ยี่ห้อแบรนด์แบบพวกตามห้าง?
ส่วนตัวเราชอบเสื้อผ้าแบรนด์นะแต่จะเป็นแบรนด์ที่ราคาโอเคไม่แพงมากเกินไป
เพราะเรารู้สึกว่าใส่ทนกว่าแล้วเนื้อผ้ายังดีด้วยคะ ถึงแม้ราคาจะแพงบางครั้ง
แต่เราก็รู้สึกว่ามันก็สามารถอยู่กับเราได้อีกหลายปี ส่วนเสื้อผ้าตลาดนัดเราก็ชอบเหมือนกัน
เพราะรู้สึกว่ามันหลากหลายซื้อมาใส่ได้ไม่กี่ครั้งถ้าพัง ก็ไม่ค่อยเสียดายเพราะราคาค่อนข้างถูก
โดยส่วนตัวเราชอบทั้งสองแบบคะ แต่เอนเอียงไปทางเสื้อผ้าแบรนด์มากกว่า
แบรนด์ในที่นี้ไม่ได้หมายถึงแบรนด์ดังราคาแพงนะคะ แต่เป็นพวกแนว ZARA,Forever21,H&M,Topshopนะคะ
อยากจะรู้ความเห็นของทุกๆ คนคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่