ว่าด้วยเรื่องของวันสถาปนาสถาบันอาชีวะแห่งหนึ่ง

ในวันสถาปนาของโรงเรียนอาชีวะแห่งหนึ่งย่านสุขุมวิทของทุกๆปี จะต้องมีเด็กตีกัน มีการดื่มของมึนเมา และเด็กพวกนี้เมื่อเมาก็จะอาละวาด ทำลายทุกอย่างที่ขวางหน้าครับ ร้านค้าที่ออกมาขายของตรงนั้นโดนพังทุกปีครับ รถเมล์ที่วิ่งผ่านมันก็ขว้างปาสิ่งของขึ้นไปจนคนบนรถได้รับบาดเจ็บ ทุกคนในย่านนั้นรู้ดีครับ รวมทุกบุคคลากรในสถาบันแห่งนั้นด้วย...

จนปีนี้ครับ มีมาตรการการแก้ไขปัญหาที่น่าตลกสิ้นดีครับ
ต้นเหตุของปัญหาไม่ใช่ใครที่ไหนครับ รู้ดีอยู่แล้วว่าเป็นเด็กในสถาบันตนเอง
แต่การแก้ปัญหากลับมาอยู่ที่แม่ค้าย่านนั้นครับ
อาจารย์ออกมาแจ้งเตือนแม่ค้าเลยครับว่าให้"หยุดขาย"ในวันสถาปนาสถาบัน
และหากไม่หยุดขายถ้าได้รับความเสียหายทางสถาบันจะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น

ผมขออนุญาตใช้พื้นที่ในพันทิปเป็นที่ระบายสักเล็กน้อยนะครับ
ไม่ทราบเหมือนกันว่าจะทำอย่างไรให้คนในละแวกนั้นไม่ได้รับความเสียหาย ไม่ต้องบาดเจ็บโดยไม่รู้อิโหน่อิเหน่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่