ราคาเปิด ราคาปิด

กระทู้คำถาม
ผมนั่งจ้องตอน pre open - ATO  กับ pre close - ATC
สรุปก็คือ ATO คือราคาเปิด ATC คือราคาปิด  ที่คอมพิวเตอร์จับคู่ให้โดยให้มีการซื้อขายมากที่สุด
สำหรับคนที่ส่งคำสั่งซื้อและคำสั่งขายแบบ ATO,ATC คนซื้อก็ต้องการของถูก คนขายก็ต้องการขายแพง  แต่ไม่รู้ว่าเท่าไหร่

ดีมาน ซับพลาย ราคาตลาด ตลอดจน ตลาดรับรู้ข้อมูล ข่าวสาร ราคา ไปหมดแล้ว อย่างทั่วถึง ฯลฯ .......
ผมว่ามันใช้ไม่ได้นะครับกับการเปิดตลาดด้วยราคา ATO และการปิดตลาดด้วยราคา ATC

1 ตลาดหลักทรัพย์ต่างประเทศมีแบบนี้ไหมครับ
2 ผมว่ามันมีผลต่อแท่งเทียนนะครับ (แท่งเทียนในกราฟนำมาตีความไม่ได้) แล้วโดจิ เป็นโดจิตามที่ต้นตำหรับเขาคิดค้นขึ้นมาไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่