หลายคำถามกับอาการ Toyota Corona AT190 ครับ

พอดีซื้อต่อเค้ามา ไม่ค่อยจะรู็อะไรเท่าไหร่ครับ เรียกชื่อรุ่นถูกก็ดีใจแล้ว

1) ไอ้ซีลยางตรง หัวฉีดมันแตกยุ่ย นานๆมันมีผลอะไรต่อเครื่องใหมครับ ตอนนี้รถยังขับได้อยู่ เห็นเพราะจะเอาผ้าชุบน้ำเช็ดทำความสะอาด ถ่ายรูปมาให้ครับ 4 หัวเลย เครื่อง 4A FE เปลี่ยนราคากี่บาทครับ

2) สวยหุ้มสายไฟ มันขาดกรอบแตกแล้วในรู็ป กะที่ยึดถ้าผมจะไปเปลี่ยนนี่กี่บาทครับ

3)ยางเบ้าโช๊ค ที่มันขาดนี่ เปลี่ยนกี่บาทครับ ถ้าไม่เปลี่ยนนี่มันสำคัญรึเปล่า ถ้าไม่สำคัญก็คงเอาไว้อย่างนั้นไม่เปลี่ยนเพราะโช๊ค ก็แตกอยู่กะเอาไว้เปลี่ยนโช๊คหนะครับ

รบกวนพี่ๆท่านผู้รู้ ด้วยครับผม เพราะเลือกใช้รถมือ 2 ก็เพราะอะไหล่หาง่ายถูกกว่ารถใหม่ เสียก็ซ่อมตามอาการเอาที่สำคัญๆไว้ก่อน อันที่เสีย แต่ไม่สำคัญเท่าไหร่ก็ไว้ทีหลังเพราะเงินมี แต่ไม่มาก บำรุงรักษาได้ทีล่ะนิดๆหน่อยครับ กลัวถามช่างถามอู่เค้าก็บอกว่าสำคัญหมดแหละ ถามราคาไว้ก็เผื่อเอาไว้จะได้เตรียมเงินไปถูกครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Toyota Corona AT190
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่