แฟนติดเพื่อน

แฟนเป็นคนติดเพื่ิอนค่ะ ทิ้งเราอยุ่คนเดียวแล้วไปโน่นนี่กับเพื่อนตลอด อยุ่ด้วยกันอาทิตละ 3-4 วัน ส่วนวันที่เหลือนี่ไม่ต้องพูดถึง โทรมาหาทีนี่แบบ ลืมไปแล้วหรอว่ามีเรา ถ้าตอนไหนที่พาเราไปด้วย ...กับเพื่อนเขาอ่ะนะ ก็จะปล่อยเราเหงาไปเลย :'(

เคยคุยกันเรื่องนี้ไปแล้ว ก้ไม่มีไรดีขึ้น คือพอเขาว่าง นึกถึงเรา เราก้มีเวลาให้ตลอด ไม่ต้องมานั่งรอเรา เหมือนที่เรารอเขาว่าง ช่วงนี้เราเลยไปกับเพื่อนดึกๆบ้างค่ะ (มันกลับทีก้ 3-4 ทุ่ม) มันมาน้อยใจเราว่าต้องมารอเรา (เหนมันบ่นในเฟสกับเพื่ิอน)

ควรทำยังไงคะ น้อยใจมาก เศร้า
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เมื่อเขาออกไปกับเพื่อนเราก็มีเพื่อนนี่ครับ ออกมั่ง แต่อย่าพาเรื่องเข้าบ้านนะ
เลือกคบเพื่อนที่ดี ๆ นะครับ ไม่ใช่ เที่ยว เมา เล่นไพ่ นะ เอาสักพักเพื่อเขาจะสำนึกได้
เพราะเราคุยกันแล้วไม่ใช่หรือ ถ้าเขาบ่นก็บอกเขาว่าเราเหงา ก็คุณไม่อยู่บ้านนี่
ฉันก็ต้องไปหาเพื่อนคุยแก้เหงาบ้าง ถ้าอยากใหเราอยู่ติดบ้านคุณก็อยู่เป็นเพื่อนซิค่ะ...........ลองดูนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่