+++ ขอความเห็นของ 2 รุ่นนี้ สำหรับการตัดสินใจหน่อยครับ ( Ducati Pike Peak vs BMW K1300R ) +++

กระทู้คำถาม
ตอนนี้งงไปหมด เลือกไม่ถูกจริงๆ รบกวนขอความเห็นสำหรับท่านที่เคยขี่หรือมีความรู้ เจ้า 2 ตัว นี่หน่อยครับ ว่าควรเล่นตัวไหนดี

โดยสไตล์การขี่ ผมชอบท่องเที่ยวออกทริป มากกว่าซิ่งทะลุเพดานแบบตัวสปอร์ต ซึ่งทั้ง 2 ตัว มันออกแนว Touring ใกล้เคียงกัน

ออกทริปน่าจะขับขี่สบายๆ แต่สงสัยเรื่องสมรรถนะการขับขี่ ข้อดีข้อเสีย ของเจ้า 2 ตัวนี่หน่อยครับ ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่