ขอคำแนะนำคะ อยากได้เตาอบไฟฟ้า ระหว่าง Sharp, Cuizimate, Zunussi

กระทู้คำถาม
พอดีเราอยากได้เตาอบไฟฟ้ามาไว้ใช้ที่บ้าน ทำอาหาร ขนมบ้างตามเรื่องน่ะค่ะ

วันนี้เลยไปเดินดูที่โรบินสัน มีน่าสนใจอยู่สองสามตัว ตามนี้คะ (ทุกตัวที่เราดูคล้ายกันน่ะค่ะ คือ ไฟบน-ล่าง มีพัดลมเหมือนกันทุกตัว)

Zunussi
- 19 ลิตร
- 1,990

สำหรับเราข้อดีของตัวนี้คือราคาถูก วัสดุภายนอกทำความสะอาดง่าย และมีศูนย์ที่เชียงใหม่คะ

Cuzimate
- 20 ลิตร
- 2,390

ราคาใกล้เคียงกับตัวแรกคะ เราชอบรูปทรงภายนอก โค้งๆ สีเงินๆ เล็งตัวนี้ไว้เลย แต่คนขายบอกว่าวัสดุภายนอกถ้าเทียบกับตัวแรกแล้วใช้นานๆไปอาจจะเป็นสนิม หรือเป็นคราบคล้ายสนิมได้คะ เพราะเป็นอะลูมิเนียมผสม ซึ่งก็เป็นจริงๆเท่าที่เราเห็นจากตัวโชว์ อมยิ้ม20 และไม่มีศูนย์อยู่ที่จังหวัดที่เราอยู่ ถ้ามีปัญหาต้องส่งเข้ากรุงเทพเท่านั้น รับประกัน 2 ปี

ตัวสุดท้าย Sharp
- 30L
- 3290

อันนี้เราเห็นโดยบังเอิญนะคะ สีออกม่วง รูปทรงสวยเลย ไม่เป็นอะลูมิเนียมผสมแบบCuzimate น่าเป็นเคลือบคล้ายๆไมโครเวฟ ใหญ่กว่า และแพงกว่าสองตัวบนอีกประมาน 1000

- ยี่ห้ออื่น เช่น HW ตัวที่มีขายไม่มีพัดลมคะ ,otto ไม่มีมาวางคะ จริงๆอยากดูยี่ห้อนี้เหมือนกัน
- ตอนนี้ถ้าให้เราเรียงตามความชอบ Sharp, Cuzimate, Zu... แต่ชาร์ปเราไม่เคยใช้ คนใกล้ตัวเราก็ไม่มี เลยไม่รู้เลยว่ายี่ห้อนี้เป็นยังไง คุ้มมั้ยที่จะเพิ่มตังค์ หรือจะถอยแค่กลางๆแบบCuรzimate ราคา+รูปทรงถูกใจ  แล้วเสี่ยงสนิมนิดหน่อย แต่ศูนย์ใกล้ๆไม่มีเลย T.T หรือ Zu...  ที่สวยน้อยกว่าแต่ฟังก์ชั่นเหมือนกันทุกอย่าง ไม่เสี่ยงสนิม ศูนย์ใกล้บ้าน

ใครพอจะมีคำแนะนำที่พอจะช่วยคนที่กำลังเลให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นบ้างมั้ยเอ่ย
รบกวนด้วยน่ะค่ะ
อมยิ้ม02
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เราก็เลือกชาร์ปค่ะ
แต่รุ่นนี้ 28 ลิตรนะคะ ไม่ใช่ 30

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่