ลงWindowใหม่ เปิดเครื่อง Drive:D ไม่แสดง แต่มันยังอยู่ (มีรูป)

เราเครียดมากเลย ตอนลงวินโด้เราลงหลายหนมาก จนสำเร็จครั้งนี้ แต่แล้วก็เหลือแค่ไดร์ฟC ไดร์ฟD ที่เคยเก็บข้อมูลหายไป

แต่พอจะลงใหม่ คอมกลับมองเห็นไดร์ฟDเรา ซึ่งใน My Computerมันไม่แสดง ค่ะ

ช่วยเราด้วยนะคะ ว่ามันต้องทำยังไง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คลิกขวาที่ Computer เลือก Manage > Disk Management จะโชว์พาร์ติชั่นทั้งหมดรวมทั้ง Drive D ที่หายไปให้คลิกขวาที่ Drive D แล้วเลือก Change Drive Letter..
เสร็จแล้วจะขึ้นกรอบใหม่ขึ้นมาให้ Change แล้ว Assign Drive นี้ขึ้นมาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่