ไม่เก๊ทกับมุกนึงใน Red 2 อ่ะครับ (สำหรับคนดูแล้วนะครับ)

กระทู้คำถาม
มันมีมุกนึงที่ฝรั่งในโรงหนังขำกันมาก แต่คนไทยไม่ค่อยจะขำเท่าไหร่ คือ

มุกที่ลุงจอห์น (เพื่อนพระเอก) แกเข้าไปในสถานฑูตอิหร่านที่ลอนดอน แล้วบอกว่าจะมาขอลี้ภัยที่นี่
แล้ว จนท. ได้ยินก็เดินไปเปลี่ยนตัว กับอีกที่ จทน. ที่มีหนวดรุงรังหน่อย ให้มารับเรื่องลุงจอห์น

คือผมเข้าใจว่ามุกนี้ เค้าต้องการ ล้อที่ จูเลียน (เจ้าของเว็บไซต์วิกิลีกส์ในชีวิตจริง) ตอนนี้ขอลี้ภัยการเมืองที่สถานฑูตเอกวาดอร์ ในลอนดอน ใช่มั้ยครับ ?

แต่ทำไมฝรั่งเค้าขำกันจัง หรือหนังไม่ได้มันล้อเรื่องอื่นด้วย ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่