สงสัยครับ ถ้าหนังพี่มากเป็นหนัง remake ไม่ใช่ reboot หนังจะดังและมีคนดูขนาดนี้มั้ยครับ

คือสงสัยครับ ถ้าหนังเรื่อง พี่มาก พระโขนง เป็นหนังเอามา remake ใหม่ เดินเนื้อเรื่องเหมือนที่เคยทำมา เอาง่ายๆคือเดินเนื้อเรื่องเหมือนสมัยของ นนทรีย์ นิมิบุตร ออกแนวน่ากลัว มีหมอผี มีพระอาจารย์โต มีตอกกระโหลกแม่นาค ไม่ใช่นำเอามารีบูตใหม่ เหมือนฉบับล่าสุดนี้ หนังจะทำรายได้ดีมั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่