เมื่อแบตโนตบุกเสื่อม .. คุณจะเลือกเปลี่ยน .. หรือใช้ต่อไป ... (เสียบปลั๊ก)

กระทู้คำถาม
เมื่อครบเวลา 2 ปีนิดๆ มันก็ถึงเวลาร่ำลาแล้ว กับแบตโนตบุกครับ ...

ส่วนมากจะถ้ามันเสื่อม คุณเลือกที่จะเปลี่ยน ไม่ว่าจะเป็นแบตแท้ หรือแบตเทียบก็ตาม

หรือใช้ แบตเดิมๆ ที่มันเสื่อมต่อไปครับ ...

ไม่ได้ใช้งานนอกสถานที่บ่อยๆ แต่ก็มีบ้างนานที ...

จำเป็นต้องหามาเปลี่ยนมั้ยครับ ... หรือวิธีที่ถูกต้องควรทำอย่างไร .. ใช้แบตเดิมต่อได้ หรือควรเปลี่ยนครับ ...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่