ถามเรื่อง Eurail Select Pass ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ

กระทู้คำถาม
แผนการเดินทางค่ะ
วันที่ 1-3 อังกฤษ ลอนดอน
วันที่ 4-6 อังกฤษ -Eurostar มา ฝรั่งเศส ปารีช
วันที่ 7-8 ปารีช - นีช - คาน - โมนาโก
วันที่ 9    นีช - อิตาลี โรม
วันที่ 10  โรม - ฟลอเรนช์ - ปิช่า
วันที่ 11  ฟลอเรนช์ - เวนิส
วันที่ 12  เวนิส - มิลาน
วันที่ 13  มิลาน - สวิส ลูเชิรน์
วันที่ 14  ลูเชิรน์ - อินทาลาเก้น
วันที่ 15  อินทาลาเก้น - เชอแม็ทท์
วันที่ 16 เชอแม็ทท์ - เยอรมัน มิวนิก
วันที่ 17 กรุงเทพฯ
ถ้าหากนั่งรถไฟผ่านประเทศ 3 ครั้งใช่ไหมคะ วันที่ 9,13,16 ใช้พาส Eurail Select Pass Saver 5 วัน 4 ประเทศ 310 euro ใช่มั้ยค่ะ (ถ้าเหลือ 2 ครั้งของจำนวนขึ้นรถไฟเราใช้ข้ามเมืองแทนได้ไหมค่ะ)
แล้วนั่งข้ามเมืองด้วย + ข้ามประเทศด้วย เราใช้ Eurail Select Pass Saver 10 วัน 4 ประเทศ 453 euro ได้ไหมค่ะ เพื่อประหยัดค่า พาสในเมืองต่างๆเราสามารถรวมกันใช้ใบเดียวได้ไหมค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะที่เสียสละเวลามาให้ข้อมูลและความเห็น ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าจำไม่ผิด อังกฤษ ไม่รวมในยุโรปค่ะ ไม่ยอมนับรวมกัน
แยกเป็นบริทเรล พาส

แถมฝรั่งเศส ก็เหมือนจะเพิ่งออกจากยูเรลพาสด้วย (ข้อนี้เหมือนเคยเห็นคนมาโพสเตือนว่าเขาเพิ่งแยกตัวออกมาใหม่ๆ ลองเชคอีกที)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่