อยากไปเอาซิลิโคนออกจากดั้งค่ะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่า ><

กระทู้คำถาม
ทำมาได้ 3 ปีแล้วค่ะ สวยดีแรกๆก็ไม่มีใครดูออก เพราะทำตอนจัดฟันและตอนนั้นอ้วนมากกกก แต่พอตอนนี้จัดฟันเสร็จหน้าเริ่มเข้ารูป และที่สำคัญผอมลง ที่นี้แหละทักกันเกรียวเลยค่ะ ว่าไปทำจมูกมาหรอ?? แม้แต่เพื่อนที่รู้ว่าเราทำ ก็ยังทักว่า ไปทำเพิ่มมาหรอ?? ก็เลยคิดว่าเอาออกดีกว่าค่ะ เพราะมันไม่จำเป็นแล้วในเมื่อหน้าเข้ารูปแล้ว จะได้ไม่ต้องมาระวังอะไรมากมายอีก เพราะช่วงนี้กำลังเริ่มออกกำลังกาย เล่นกีฬาด้วย

อยากรบกวนขอคำแนะนำว่าจะไปเอาออกที่ไหนดีคะ? ค่าใช้จ่ายแพงรึเปล่า? แล้วต้องพักฟื้นหลายวันมั้ยคะ? หลังจากเอาออกจมูกเราจะกลับมาเป็นปกติเหมือนก่อนทำมั้ยคะ? เห็นบางคนบอกว่ามันจะยุบกว่าเดิมเล็กน้อยเนื่องจากสูญเสียเนื้อตอนเอาออก????
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่