หมาข้างบ้านเห่าเสียงดังตอนกลางคืน จะทำไงดีรำคาญมากค่ะ

กระทู้คำถาม
หมาข้างบ้านเห่าเสียงดังตอนกลางคืน จะทำไงดีรำคาญมากค่ะ คือข้างบ้านค่ะ เลี้ยงหมาเห่าทั้งคืนเจ้าของเค้า ไม่สนใจ
ไม่นึกถึงว่าเรารำคาญบ้างเลยค่ะเบื่อหน่ายมากไม่รู้ทำไง มีสองหลังค่ะ
หลังแรกนะค่ะ คือเลี้ยงมาตั้งแต่หมายังเด็กอยู่บ้านเยื้องๆกัน แต่เวลามันเห่ามันจะวิ่งมาเห่าหน้าบ้านดิฉันค่ะ
เพราะว่าตรงหน้าบ้านจะเป็นซอยทะลุไปอีกบ้านนึงที่มีหมาเยอะ มันจะวิ่งมาแล้วมาเห่าหากันเ เหมือนมันคุยกันอะค่ะ
บ้านนี้เคยมีเรื่องกันค่ะ คือหมาตัวนี้มันชอบมาขี้ในบ้านดิฉันค่ะคือรั้วบ้านมันเข้ามาได้มันขี้กลางบ้านเลย
แล้วแถมขี้แตกประจำซะด้วยตื่นเช้ากลิ่นหอมสดชื่นเลยค่ะ
ทีนี้พอเจอไม่ได้ก็ไล่ค่ะ โยนรองเท้าใส่มั่ง มันก็ขะเยิบมาขี้หน้าประตูค่ะแล้วต้องที่เดิมด้วยนะ จะบ้าตาย
แต่บอกได้เลยค่ะไม่เคยตีหมามีแต่ไล่ เพราะไม่เคยตีทันมันวิ่งเร็วมากๆ
วันนั้นสติแตกค่ะ เลยเอาขี้หมาไปโยนใส่บ้านมัน พูดได้เลยว่าเลอะเทอะ บ้านนั้นมาก อีผู้หญิงมันออกมาล้างค่ะ
ล้างไปมันก้อด่าไปค่ะ สะใจมาก ทุกวันนี้มันไม่ขี้ตรงนี้เเล้วค่ะ ไม่รู้ทำไมเค้าน่าจะมาเก็บนะ แต่เราไม่เคยเห็นเค้ามาเก็บ
ตอนนี้ก้อเรื่องเสียงนี่ค่ะ เหลืออย่างเดียวที่เซ็ง บ้านอื่นเค้าก้อเอือม
2,เรื่องสองค่ะ ตอนนี้ข้างบ้าน บ้านติดกันได้หมาเล็กมาเลี้ยง มันท้องด้วย คลอดลูกแล้ว คือมันเห่าตลอดที่มีการเคลื่อนไหว
เช่น คนเดินผ่าน หือแม้กระทั่งเราเองที่บ้านอยู่ติดมัน
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
เหมือนข้างบ้านเราเลยค่ะ  บ้านข้างๆ เราเลี้ยงปอม 3 ตัว เห่าทั้งวันทั้งคืน เรานั่งทำงานอยู่ที่บ้านทุกวัน
แล้วเสียงปอมมันแหลมเล็ก ดังน่ารำคาญมากกกกกก พยายามแก้ที่ตัวเราแล้วนะคะ ปิดห้อง ปิดหน้าต่าง เปิดเพลงกลบก็ยังได้ยินอยู่เลย
จะให้ทำห้องเก็บเสียงก็ไม่ไหวมั้งคะ ไม่มีสตางค์
ยิ่งช่วงที่เจ้าของบ้านไม่อยู่นะ เราจะบ้าตาย ไม่รู้จะทำไง หงุดหงิด เคยบอกเจ้าของบ้านไปแล้วก็ทำเฉย
เป็นเรา เราขอเลือกความเงียบอ่ะค่ะ มิตรภาพมันก็ต้องมีลิมิตบ้างอะไรบ้าง มีความเกรงใจกันบ้าง
เฮ้อ เข้าใจเจ้าของกระทู้เลยค่ะ (เข้ามาไม่ได้ช่วยอะไรเลย ขอโทษค่ะ) อมยิ้ม08
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่