ทารก นอนกินนมบนที่นอนอันตรายไหมคะ

กระทู้คำถาม
อมยิ้ม10ทารกวัย 2 เดือน ให้นอนกินนม บนที่นอนค่ะ จะเกิดอันตรายบ้างไหมคะ นานๆไปจะมีผลข้างเคียงไหมคะ
คร่อกฟี้กินเสร็จเด็กจะหลับไปแล้ว เราต้องยกเด็กขึ้นมาอุ้มให้เรอไหมคะ
พระจันทร์พอจะมีวิธีจัดที่นอนและวางหมอนอย่างไรบ้าง ที่เด็กจะนอนสบายและไม่สำลักนมคะ
อมยิ้ม20บางครั้งนอนๆไปแล้วนมไหลออกมาจากปากน่าสงสารจังค่ะ ทำไงดี

อมยิ้ม17ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่