ป.โท ครุศาสตร์ สาขาบริหารการศึกษา สามารสอบบรรจุเป็นข้าราชการครูได้หรือไม่ค่ะ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้ดิฉันกำลังจะจบการศึกษาใน ระดับ ป.ตรี สาขาเทคโนโลยีสารสนเทศ ค่ะ แต่อยากเป็นข้าราชการครู สอนคอมพิวเตอร์ค่ะ ดิฉันอยากทราบว่าถ้าหากเรียนต่อในระดับป.โท ครุศาสตร์ สาขาบริหารการศึกษา สามารสอบบรรจุเป็นข้าราชการครู โดยเป็นครูสอนคอมพิวเตอร์ได้หรือไม่ค่ะ เนื่องจากมหาวิทยาลัยที่จะไปศึกษาต่อนั้นเปิดครุศาสตร์ภาคพิเศษ แค่สาขาเดียวเองค่ะ  ใครรู้ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น