แจ้งข่าวการ์ตูน Luckpim : ประกาศปิดนิตยสารการ์ตูน "8-Alive"

===============================================

5 ปีแห่งความทรงจำ

วันนี้ก็ไม่มีอะไรมากผมแค่จะมาบอกว่านิตยสาร ”8-Alive”
ฉบับประจำเดือน กรกฎาคม 2556 ที่ท่านถืออยู่นี้ (มั้ง) จะเป็นฉบับสุดท้ายแล้วเท่านั้น....

ต้องยอมรับว่าตลอด 5 ปีที่ผ่านมาผมสนุกมากที่ได้ทำนิตยสารฉบับนี้มา
แถมยังเป็นนิตยสารฉบับแรกของสนพ.เรา จะบอกว่าไม่มีความผูกพันเลยก็คงเป็นการโกหกคำโต
แต่งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา เมื่อถึงวันที่ต้องยุติสายสัมพันธ์ที่มีมาอย่างยาวนาน
ผมกลับมีความรู้สึกสงบ อาจจะผมรู้อยู่นานแล้วก็ได้ว่าวันนี้จะต้องมาถึง
เนื่องจากปัจจุบันตลาดนิตยสารการ์ตูนบ้านเรานั้นนับวันจะตกต่ำลงไปเรื่อยๆ
แต่การที่สามารถประคับประคองนิตยสารการ์ตูนเล็กๆมาถึง 5 ปีได้นี่นับว่าประสบความสำเร็จแล้วก็พูดได้
อย่างน้อยๆ Luckpim ก็สามารถแสดงให้เห็นถึงความมุ่งมั่นที่จะนำเสนอสิ่งดีๆให้แก่ผู้อ่าน
ถึงในท้ายที่สุด นิตยสาร”8-Alive” จะมีอายุสั้นเพียงแค่ 5 ปีก็ตาม

ดังนั้นในท้ายที่สุดนี้ผมหวังว่าทุกท่านจะจดจำนิตยสารเล็กๆ เล่มนี้ ที่เคยอยู่บนแผงหนังสือของประเทศไทยครับ

ด้วยความขอบคุณอย่างสูง

บ.ก.Lucky

ป.ล. สำหรับสมาชิกรายปีและรายครึ่งปีที่ยังเหลือสมาชิกภาพอยู่ ทางเราจะทำการติดต่อยืนยันสถานภาพของท่านในภายหลัง
โดยท่านสามารถเลือกได้ว่า จะนำไปเปลี่ยนเป็นสมาชิกนิตยสาร Lucky Ace แทน หรือ ขอรับเงินคืน ครับ

===============================================
ที่มา http://www.luckpim.com/
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview