[K-POP] ทายเพลงและชื่อของเหล่าGGจากคำใบ้กันครับ [PART3]

[K-POP] ทายเพลงและชื่อของเหล่าGGจากคำใบ้กันครับ [PART3]

สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้มาพบกันอีกครั้งกับเกมทายเพลงและชื่อของเหล่า GG นะครับ
โดยกติกามีอยู่ว่า จะมีคำใบ้ทั้งหมด 3 ข้อ ต่อ 1 เพลง โดยจะใบ้ทีละข้อๆ
ถ้าใครทายถูกตั้งแต่ีำคำใบ้ข้อแรก จะได้ 3 คะแนน และจะไล่ลงมา 2 คะแนน และ 1 คะแนนตามลำดับ
**และขอเพิ่มกติกาอีก 2 ข้อนะครับ ก็คือ
1. ทายแต่ละครั้งสามารถทายได้ชื่อเดียว
2. สามารถทายได้ 1 log in ต่อ 1 คำใบ้นะครับ สมมุติว่าถ้าใบข้อนึงแล้ว และโพสทายไปแล้ว 3 นาทีผ่านไปนึกอยากทายอีก ก็ยังไม่สามารถทายต่อได้ ต้องรอคำใบ้ต่อไปนะครับ

และวันนี้ตอนเฉลยคำตอบ ผมอนุญาตไม่โพสรูปประกอบนะครับ : )

ลองมาเล่นเกมสนุกๆ ขำๆักันนะครับ ^^

เริ่มเกม ประมาณเวลา 22.00 น. นะครับผม ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่