ขอสอบถามเรื่องการอนุมัติวงเงินบัตรเครดิต และ บัตรกดเงินสด ของธนาคารกสิกรไทยหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมใช้บัตรเครดิตกสิกรไทยมานานกว่า 3 ปีแล้วมั้งครับตอนสมัครครั้งแรกใช้เอกสารหลายอย่างมากแต่ให้วงเงินมาเท่ากับฐานเงินเดือน ผมก็ใช้มาเรื่อยๆๆ จนมีวันนึงทางธนคารกสิกรไทย ได้ส่งหนังสือชวนทำ บัตรกดเงินสด มาให้ แค่ให้ผมเซ้นชื่ออย่างเดียวและเอกสารก็ใช้แค่ บัตรประชาชน อย่างเดียวแล้วทางธนาคารก็อนุมัติบัตรมาไห้และได้วงเงินมากกว่า บัตรเครดิต ของผมอยู่ 1 เท่าตัว ก็เลยแปลกใจทำไมถึงได้เยอะกว่าบัตรเครดิต แล้วหลังจากนั้นผมเลยทำเครื่องไปขอเพิ่มวงเงินถาวรของบัตรเครดิต และทางธคารก็อนุมัติเพิ่มไห้อีก 30000 ซึ้งมันก็ยังน้อยกว่า บัตรกดเงินสด อยู่ดี บอกตามตรง บัตรกดเงินสเผมไม่อยากได้ และไม่เคยใช้ ด้วยครับหากจะให้วงเงินมาเยอะขนาดนี้ เอาไปเพิ่มไห้บัตรเครดิต มันจะดีกว่าครับ เลยอยากจะืราบว่าใช้หลักเกณฑ์อะไรมาอนุมัติวงเงินไห้ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่