สารวัตรหมาบ้า ผมผิดหวังนะ

คือไม่รู้นะคงรอดูตั้งหน้าตั้งตารอ และสุดท้ายมันก็ไม่ถึงอย่างที่เฝ้ารอ

จากตัวอย่างไม่ติดอะไรเลย น่าสงสัยว่ามันเกิดอะไรขึ้นในเนื้อหนัง แต่พอไปดูเนื้อหนังรู้สึกเฉยๆไปซะงั้น

สีหนัง มันดูประหลาด ๆ คือจะเก่าก็ไม่เก่า จะใหม่ก็ไม่ใหม่ ขนาดบางฉากนึกว่าเป็นฉากแฟลชแบค แต่จริง ๆ มันคือเรื่องจริง

บทก็ไม่เลวร้ายมากนัก แต่ผมว่าวิธีการเล่าเรื่องมันดูละครมากไป เฉลยทุกอย่าง บอกทุกรายละเอียดของบทสนทนา ทำเอานั่งมึนกับ
บทประหลาด ๆ ที่ถูกยัดใส่ตัวละคร  แต่ถ้าชอบสุดก็คงเป็นบทในหนังเรื่องนี้ เพราะในตัวบทผูกเรื่องเอาไว้ดี แต่ก็เดาทางได้แค่นั่น

นักแสดงไม่จำเป็นต้องใช้ป๊อกเลย ไม่ได้มีอะไรเซอร์ไพร์ซเลย ส่วนคุณเต๋าผมว่าเล่นเรื่องนี้มันคาแรคเตอร์เดียวเลยดูน่ารำคาญไปซะงั้น
เทียบการแสดงกับเรื่องอันธพาลที่เล่นเอาไว้น้อยมากในหนังแต่มีพลังและมีมิติ นักแสดงก็พอดูได้ตามบทบาทที่ได้รับไป

หัวใจสำคัญของเรื่องคือการลำดับภาพที่ดูเชยเกิน ทำให้หนังรู้สึกเนือยทั้งเรื่อง ดูแล้วอึดอัด(ไม่รู้ว่าจงใจให้อึดอัดหรือเปล่า) แต่ดูแล้ว
รู้สึกแค่ว่ามองแต่เวลาว่าเมื่อไหร่จะจบ

สำหรับงานกำกับหนังเรื่องแรก ผมว่าโอเคในระดับหนึ่งแต่ไม่ประทับใจ เอาไว้แก้มือเรื่องหน้านะครับ จะรอดูครับ
5/10
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่