รบกวนสอบถามเพื่อนๆที่พอจะทราบข้อมูลรายการดาวเทียมประเทศไต้หวัน

จะติดตั้งจานรับสัญญาณดาวเทียมให้ญาติผู้ใหญ่ที่เป็นคนไต้หวันครับ ลองดูตารางดาวเทียม มีดาวเทียม 3 ดวงที่มีช่องรายการไต้หวัน
1.ดาวเทียม ST1 มีช่องรายการดังนี้

2.ดาวเทียม JASAT3A มีช่องรายการดังนี้

3.ดาวเทียม TELSTAR มีช่องรายการดังนี้

รบกวนสอบถามเพื่อนๆครับ ว่าจะเลือกปรับจานไปรับสัญญาณจากดาวเทียมดวงไหนน่าจะดีกว่ากัน
แล้วชื่อช่อง ( Channel name ) แต่ละช่อง พอจะทราบข้อมูลหรือไม่ครับว่าเป็นรายการอะไรบ้าง
บางชื่อคาดเดาได้เช่น Momo Kids น่าจะเป็นรายการเด็ก, FTV คือ Fasion TV ใช่หรือเปล่า??, Global Financial net ก็เป็นรายการด้านการเงิน การลงทุน
ส่วนช่องรายการอื่นๆ เดาไม่ออกว่าเป็นรายการอะไรบ้าง

ขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่