สอบถามยางในจักรยานแตก และการใส่ยางไม่ตรงกับสเป็คยางนอก

กระทู้คำถาม
1. ยางรองบุ๋มลงไปเลย ไม่รู้ปกติหรือเปล่า ควรเปลี่ยนเทปรองหรือเปล่า

2. ยางในป่องตรงเทปรองที่เป็นรอยบุ๋ม แล้วก็แตกตรงรอยบุ๋มด้วย จอดไว้เฉย ๆ ยางแตกเฉยเลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

3. ผมไปเปลี่ยนยางในล้อผมเป็น 28c มันหมด ร้านเลยเปลี่ยน 19/23c มาให้แทน บอกใช้แทนกันได้ จริงหรือเปล่า ผมควรใช้ตัวนี้ต่อไป หรือควรหา 28c มาเปลี่ยน แล้วการเติมลมผมควรเติมเท่าไร ปกติ เติม 50 psi ตามยางนอก ยางในเล็กมีผลต่อการเติมลมหรือเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่