เนย์มาร์ลั่น! ไม่แคร์ถูกกล่าวหาเป็นพวกขี้พุ่ง

เนย์มาร์ ยืนยันว่าไม่สนใจที่ถูกกล่าวหาว่าเป็นพวกชอบพุ่งล้ม เพราะมั่นใจว่าตัวเองไม่ใช่คนแบบนั้น

เนย์มาร์ กองหน้าตัวเก่งทีมชาติบราซิลของสโมสร บาร์เซโลนา  ออกโรงยืนยันว่าเขาไม่ใช่นักเตะที่ชอบพุ่งล้ม เหมือนที่โดน ดิเอโก้ ลูกาโน กองหลังทีมชาติ อุรุกวัย กล่าวหาแต่อย่างใด

ทีมชาติบราซิล เอาชนะ อุรุกวัย ไปได้ 2-1 ในรอบรองชนะเลิศ ฟีฟ่า คอนเฟดเดอเรชันส์ คัพ และหลังเกม ลูกาโน ให้สัมภาษณ์ว่า เนย์มาร์ เป็นนักเตะล้มง่ายเกินไปและชอบตบตาผู้ตัดสิน  ทำให้กองหน้าป้ายแดงของบาร์เซโลนา ต้องออกมาตอบโต้ว่าไม่เป็นความจริง และไม่สนใจสิ่งที่ ลูกาโน พูดแม้แต่นิด

“ผมไม่ได้เป็นคนแบบนั้น เขามีปาก เขาสามารถพูดอะไรก็ได้ที่เขาต้องการ มันไม่ได้ทำให้ผมรู้สึกเจ็บปวดอะไร  สิ่งสำคัญที่สุดสำหรับผมคือการได้ช่วยเหลือเพื่อนร่วมทีม และ ทำให้ทีมชนะ” เนย์มาร์ ให้สัมภาษณ์ผู้สื่อข่าว

บราซิล ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ โดยจะเข้าไปรอพบผู้ชนะระหว่าง สเปน และ อิตาลี ที่จะทำการแข่งขันกันในคืนนี้ เวลา 02.00 น. ตามเวลาประเทศไทย

ที่มา http://www.goal.com/th/news/5004/fifa-confederations-cup/2013/06/27/4077347/เนย์มาร์ลั่น-ไม่แคร์ถูกกล่าวหาเป็นพวกขี้พุ่ง?ICID=OP
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่