กล้อง pentax k1000 เหมือนกระจกจะค้างบางเวลา ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

พอดีว่าพึ่งได้กล้องมาคะ แล้วเหมือนกระจกมันจะเด้งขึ้นไปค้าง เวลาเราขึ้นฟิล์มไปถ่ายรูปใหม่อะคะ เป็นบางครั้งนะคะ
บางครั้งขึ้นรปใหม่ก็ไม่เป็นอะคะ อย่างงี้มีวิธีแก้เบื้องต้นปะคะ
แล้วเวลาเอาเลนส์ออก ใช้ได้ปกติเลยค่ะ แต่พอใส่เลนส์ ถ่ายๆไปสักพักก็จะมีอการกระจกขึ้นไปข้างเวลาเลื่อจะขึ้นรูปใหม่
แล่วพอกดชัตเตอร์ก่จะหายค้างอะคะ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ TT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่