รบกวนขอถามเส้นทางเพื่อขับมอเตอร์ไปตรวจสภาพ-โอนที่กรมการขนส่งทางบก หมอชิต 1

ขอความกรุณาด้วยครับ ขอถามเส้นทางเพื่อขับมอเตอร์ไปตรวจสภาพ-โอนที่กรมการขนส่งทางบก หมอชิต 1
เป็นรถ (ที่คิดว่า) ใหญ่ คันแรกในชีวิตเลยครั้บ 400ซีซี เจ้าของเก่าเซ็นต์โอนลอยมาให้แล้ว ต้องเดินทางจาก
ลาดกระบัง ปกติขับรถยนต์จะวิ่งตาม GPS อย่างเดียว มันจะพาขึ้นทางด่วนอยู่เรื่อย ผมไม่ค่อยถนัดเส้นทางในกทม.
ไม่รู้ว่าขับมอเตอร์ไซค์ไปต้องใช้ถนนเส้นไหน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าเป็นผมก็จะใช้เส้นทาง ลาดกระบัง-ถนนอ่อนนุช-ถนนพัฒนาการ-4แยกพัฒนาการเลี้ยวขวา-วี่งเข้าศรีนครินทร์วี่งมา500เมตร-ข้ามทางรถไฟชิดซ้าย-เลี้ยวซ้ายเข้าถนนพระราม9-ผ่าน4แยกรามคำแหง-4แยกเอกมัย/รามอินทรา-4แยกพระราม9(ฟอร์จูน)-4แยกประชาสงเคราะห์-เลยไปอีก1กม.เตรียมชิดขวาเข้าวิภาดี-วี่งไปอีก3-4กม.เจอ4แยกสุธิสาร-ให้ตรงไปข้ามสะพานบางซื่อ(สังเกตุจะมีอาคาร กลต.)-จะเจอปั้มเอสโซ่เตรียมเลี้ยวซ้าย วี่งสุดทางจนชน3แยก เลี้ยวซ้ายไปอีก150เมตร ขนส่งจตุจักรอยู่ด้านขวามือครับ เลี้ยวขวาเข้าไปได้เลย เส้นนี้เข้าทางด้านหลังขนส่งฯ GPSมันเซ็ทให้เลี่ยงทางด่วนได้นี่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่