อย่างนี้ควรบอกเธอใหม ว่าเราเห็นคุณหมดแล้ว

ที่พักผมเป็นคอนโด ซึ่งเป็นตึกแฝดหันหลังชนกัน(แนวระเบียงตรงกัน)  ทั้งสองตึกห่างกันพอสมควร แต่ก็สามารถมองเห็นกันได้ชัด ที่ไกล้ระเบียงจะมีประตูกระจกใส และที่หน้าต่างจะมีกระจกสีดำ(สีชา)แบบ one way ซึ่งมีคุณสมบัติที่เมื่อเราเปิดไฟในห้องจนสว่างจะมองข้างนอกไม่เห็น  แต่คนข้างนอกมองเข้ามาเห็นชัดเจน  
   ระหว่างที่ผมกำลังนอนดูหนังอยู่ในห้อง ประมาณเมื่อสองวันก่อน ได้เห็นผู้หญิงคนนึงอายุประมาณ 26-28(ตรงนี้เดา)  ซึ่งอยู่เยื้องห้องตรงข้ามของผม
เธอถอดเสื้อผ้าเดินในห้อง แล้วผมก็เห็น"ทุกอย่าง" ทุกการกระทำของเธอ ไม่ว่าจะเป็นก่อนอาบน้ำหรือหลังอาบน้ำ และผมก็มั่นใจว่ามีคนเห็นแบบนี้อยู่อีก ซึ่งเธอคงลืมหรือไม่รู้ว่ากระจกแบบนี้อยู่ มันเห็นหมดนะ
   แย่กว่านั้นคือผมจำหน้าเธอได้แม่นอมยิ้ม07  และเธอก็เคยได้คุยกับผมสองครั้งเรื่อง ที่จอดรถในคอนใด
  ประเด็นคือว่านี่เป็นวันที่สามแล้วที่เธอ"ยังคงไม่รู้ตัว" เธอคิดว่าเมื่อปิดไฟหมดแล้ว เหลือเปิดไว้แค่ดวงเดียว คงไม่มีไร  แต่ก็ยัง"เห็นอยู่ดี"  ทีนี้ผมควรจะไปบอกเธอหรือเปล่า หรือจะปล่อยไว้อย่างนี้ เพราะผมก็ห่วงเธอเหมือนกันหากว่าปล่อยไปนานกว่านี้ เดี๋ยวเธอจะอาย  ถ้าจะไปบอกหรือเพื่อเตือนเธอควรจะพูดแบบใหน

ขอบคุณครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
ตามธรรมเนียมโบราณ
คุณเห็นเธอหมดแล้ว คุณต้องแต่งงานกับเธอนะครับ   อมยิ้ม36
ความคิดเห็นที่ 3
เขียนโน้ตสอดประตูแบบไม่ประสงค์ออกนามดีกว่าค่ะ

ถ้าเดินไปบอกเอง ผมเห็นคุณเดินโทงเทงมา 2-3 วันแล้ว ปิดม่านหน่อยนะครับ อันตราย

เกรงว่าเค้าจะโดดคอนโดหนีอายเลยทีเดียว
ความคิดเห็นที่ 5
ลูกผู้ชาย ต้องไม่เอาเปรียบผู้หญิงไม่ว่ากรณีใดๆครับผม

แนะนำ ทำเป็นจดหมายปิดผนึก ไปสอดไว้ที่ประตูห้องเธอครับ เตือนเธอเรื่องแสงไฟครับ

เออ....แล้วก็ อย่าลืม จขกท ไปแก้ผ้ายืนตรงระเบียงให้เธอดูด้วยนะครับ เธอจะได้ไม่คิดว่าคุณเอาเปรียบเธอไง (อะ....ล้อเล่นขำๆ สะเก็ดดาว5555)
ความคิดเห็นที่ 48
ถึงคุณผู้หญิง
        คุณอาจแปลกใจ หากได้รับ จม.ฉบับนี้ มันเป็นการยากที่จะคาดเดาว่า ใครเป็นเจ้าของ จม.ฉบับนี้
แม้เราจะเคยคุยกัน 2-3 ครั้ง ตรงที่จอดรถของคอนโด ก็ตาม
        ผมอยากบอกคุณว่า ผมสามารถมองเห็นทุกอิริยาบทของคุณขณะที่คุณเปลือยภายใต้ไฟดวงน้อย
จาก หน้าต่างฝั่งตรงข้าม
        จึงอยากให้คุณปิดผ้าม่านหากคุณจะทำภาระกิจส่วนตัวเพื่อไม่เป็นสิ่งล่อแหลม แก่ผู้ประสงค์ร้าย

ลงชื่อ ผู้หวังดีที่ไม่ประสงค์จะออกนาม
                                                         นาย ก. ห้องฝั่งตรงข้าม
                                                                 ขอบคุณ
ความคิดเห็นที่ 40
บอกผจก.คอนโดก็ได้ค่ะ บอกว่าจอให้ทำโน้ตแปะในลิฟท์ทุกตัว เตือนเรื่องกระจก บลาๆๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่