+++++++ เปรี้ยวปิ๊ด..มีดอกไก่ฟ้าที่เรียกว่า "ยูงทอง" หรือ "พญายูงทอง" มาให้ดูกันครับ................+++++++++++

กระทู้สนทนา
ในที่สุดไก่ฟ้ายูงทอง หรือ พญายูงทอง ที่ป้าอ๊อด แจกเมล็ดให้กับเพื่อนๆ ในห้องต้นไม้ 20  คน  และ ผมก็เป็น หนึ่งใน 20 คนนั้นด้วยก็ออกดอกมาแล้วครับ  เป็นการส่งการบ้านป้าอ๊อดผู้ใจดีด้วย

ผมเพาะเมล็ดเมื่อวันที่ 29 สิงหาคม 2555 ดอกไก่ฟ้าบาน (บานนะครับ) วันที่ 19  มิถุนายน 2556  รวมเวลาตั้งแต่เพาะเมล็ดจนดอกไม้บานก็ 9 เดือนเศษๆ  นับว่าไม่นานเกินรอ

มาดูดอกบานกันครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่