บอย โชคชัย-ก๊อต จิรายุ-โบ เบญจวรรณ-เกล เวธกา ขอบคุณช่อง 3 และอาเปี๊ยกพิศาล ที่ผลักดันน้องๆจากรถไฟ เรือเมล์ ลิเก กองถ่าย

***ข้อความอาจยาวไปหน่อย แต่การันตีได้ว่า ทุกถ้อยคำออกมาจากใจ***หัวใจ

ดูสีสันบันเทิงข่าวนี้มีความสุขมากกกกกกกกกกกก ที่ได้เห็นน้องๆกลุ่มนี้ถูกผลักดัน ไม่ทิ้งขว้างพวกเค้า ขอบคุณช่อง3ที่ยังให้ความสำคัญกับน้องๆกลุ่มนี้

จากนางร้าย นางรอง พระรอง พระร้าย กลายเป็นพระเอกนางเอก กลยุทธปั้นดารายกเซตใช้ได้ดีเสมอ ช่องทำถูกต้องและทำดีแล้วค่ะ
นักแสดงคนทำงานจะได้มีกำลังใจต่อไป ส่วนตัวแล้วดีใจมว๊ากกกกกกกกกก พูดจากใจ เพราะเคยเชียร์น้องๆตามรายชื่อดังกล่าว
ให้ได้รับโอกาสดีๆให้สมกับความสามารถและความทุ่มเทของพวกเค้า

ยินดีและดีใจกับน้องบอย โชคชัยนะคะ ติดตามผลงานน้องมาตลอดน้องทำหน้าที่ได้ดีไม่แพ้พระนางของเรื่อง
สมควรได้รับการผลักดันอย่างยิ่ง ครั้งนึงเคยตั้งกระทู้เชียร์และวันนี้ฝันของดิชั้นก็เป็นจริง ดีใจมากๆ ดีใจกับน้องบอยด้วยนะคะ

ยินดีและดีใจกับน้องก็อต จิรายุนะคะ น้องได้ฝากฝือไม้ลายมือให้คนได้ประจักษ์ไว้ในละครหลายเรื่อง เรียกได้ว่าเป็นทั้งตัวชูโรง
ตัวแย่งซีน ไม่ว่าบทไหนน้องก็ทำหน้าที่ได้ดี เคยเชียร์น้องมาตลอด และวันนี้ฝันก็เป็นจริงอีกเช่นกัน ดีใจด้วยค่ะน้องก็อต

น้องโบ คนสวยมากความสามารถ อยากเห็นบทบาทนางเอกของน้องมานานแล้ว เคยเชียร์ให้เป็นนางเอกก่อนข่าวก็ยังดี
เพราะฝีมือและหน้าตาลำหน้านางเอกหลังข่าวหลายคนด้วยซ้ำ แต่น้องขาดโอกาสแจ้งเกิดกับบทนางเอก มาวันนี้สิ่งที่เชียร์น้องในวันนั้น
มันกลับมาสนองตอบแล้ว ขอบคุณที่ฟ้าเบิกทางให้หนูโบนะ ดีใจอย่างบอกไม่ถูก ซึ้ง

น้องเกลฝากฝีมือกับบทนางรองหลายเรื่อง เห็นแล้วทั้งชอบผลงานน้องทั้งสงสารน้องในคราวเดียวกัน ซึ้งน่าจะได้รับโอกาสที่ดีกว่านี้
และวันนี้กับสิ่งที่เชียร์มาตลอดก็เป็นจริง น้องได้รับโอกาสนั้นแล้ว ดีใจกับน้องเกลด้วยนะคะ

***สมกับที่เชียร์มานานทั้ง 4 คนเพราะน้องทั้ง4 น่าผลักดันมาก ขอบคุณช่อง3 ที่ให้โอกาสและให้ความสำคัญ
และขอบคุณอาเปี๊ยกที่จับพวกเค้ามาเจียรนัย รอวันที่จะเห็นพวกเค้าเหล่านี้ส่องแสงวิบวับไม่แพ้เพชรอื่นใดในช่องนะคะ***

อีกคนที่ไม่กล่าวถึงคงไม่ได้ น้องหน่อง ธนา ถึงแม้จะไม่เคยเชียร์น้องมาก่อน แต่จะบอกว่ายินดีกับน้องด้วยเช่นกันค่ะ
ฝีมืออาจยังไม่ถึงขั้นรุ่นพี่ข้างบนแต่เชื่อว่าน้องทำหน้าที่ของตัวเองได้ดี และเชื่อว่าฝีมือน้องจะดีวันดีคืน ฝึกฝนและมุ่งมั่นตั้งใจ
ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้ เป็นกำลังใจนะคะ

และอีกคู่ที่ต้องกล่าวถึง น้องตุ้ยและน้องแพท หายห่วงเรื่องบทลื่นไหลเพราะสะสมประสบการณ์มานาน เป็นคู่ที่กลมกล่อมและเข้าขากันได้ดีแน่ๆ เพราะมุขรับส่งแพรวพราวทั้งคู่ แถมยังไม่เคยร่วมงานกันมาก่อนถือว่าเป็นพระนางคู่ใหม่ของช่อง3เลยก็ว่าได้ ด้วยฝีมือน้องๆเชื่อว่าเอาอยู่

น้องคนสุดท้อง จากกระทู้คุณแสงดาวฝั่งตะวันออก (ขออนุญาตกล่าวอ้างและขอแปะกระทู้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ) ทราบมาว่าเป็นน้องที่เล่นเป็นเมียเก็บท่านพินิจ จากคุณชายพุฒิภัทร เป็นกำลังใจให้น้องใหม่เช่นกัน

แต่ยังมีอีกคนที่น่าผลักดัน น้องมะปราง วิรากานต์ ผ่านมาแล้วทุกบท เต้น รำ ร้อง เซิ้ง นางร้าย เพื่อนนางเอก นางรองบทคุณหนู
ไม่ว่าบทไหนๆน้องก็ผ่านฉลุย แสดงได้ธรรมชาติและน่ารักโดยธรรมชาติ กรุณาช่วยส่งเสริมและให้โอกาสน้องด้วยนะคะ
มีของดีอยู่ในมือถ้าไม่นำออกมาใช้เสียดายแย่เลยค่ะช่อง3 น้องสมควรอย่างยิ่งที่ช่องจะยื่นโอกาสดีๆให้ สู้ๆค่ะน้องมะปราง

ปล.

*****สุดท้าย ท้ายสุด ขอขอบคุณช่อง 3 และอาเปี๊ยกพิศาลมากๆค่ะกับโอกาสดีๆครั้งนี้ของน้องทั้ง4 ขอบคุณจากใจ อมยิ้ม17อมยิ้ม17
ดีใจมากกับสิ่งที่เชียร์แล้วกลับมาสนองคุณ และหวังว่าจะไม่ให้โอกาสเพียงเรื่องเดียวแล้วก็ปล่อยเลยไปนะคะ
สมควรอย่างยิ่งที่จะผลักดันน้องๆเหล่านี้อย่างต่อเนื่อง

ขอให้น้องบอย น้องก็อต น้องโบ น้องเกล น้องหน่อง โชคดีและประสบผลสำเร็จกับโอกาสครั้งค่ะ
และขอให้มีผลงานกับบทบาทพระเอก นางเอก บทเด่นๆเรื่องต่อๆไปออกมาให้ชมอีกเสมอๆ เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะดอกไม้ดอกไม้ดอกไม้

ขออนุญาติแชร์รูปภาพบางส่วนจากกระทู้คุณแสงดาวฝั่งตะวันออกนะคะ ขอบคุณที่เอื้อเฟื้อ ขอบคุณเจ้าของภาพทุกภาพค่ะอมยิ้ม17

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่