เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

กีต้าร์โปร่งมือสอง

แบบสั้น  
ว่างๆเลยลองหา ไปเจอโกดังขายของจากญี่ปุ่นมีกีต้าร์ขายเยอะเลย

ไม่ทราบว่ามีใครพอจะ ทราบ หรือแนะนำได้บ้างเกี่ยวกับ ของมือสองที่นำมาจากญี่ปุ่นครับ

และมียี่ห้อไหนพอจะแนะนำบ้าง ราคาไม่ต้องแรงมาก เสียงก็ พอๆใกล้เคียงกะตัวที่บ้านก็ได้ น่าจะ  YAMAHA f 310 มั้งถ้าจำไม่ผิด

แบบยาวๆ ขี้เกียจอ่านข้ามได้ครับ
ช่วงนี้อยากได้กีต้าร์โปร่งสักตัวเอาไว้เล่นเพลินๆเวลาว่างๆ  ตอนแรกกะว่าจะเอากีต้าร์ที่บ้านมาเล่น

แต่ดูแล้วท่าทางพ่อจะไม่ยอมให้ เพราะกลับบ้านทีไรเห็นแกหยิบมานั่งเล่นตลอด อดไป

ฝีมือผมก็พอถูๆไถๆ เล่นเป็นเพลงได้ บ้าง หัดเล่นตอน ม.ปลาย พออายุ 17 ย้ายมาเรียนหนังสือ ก็ไม่ได้จับอีกเลย

ก็มีได้เล่นๆบ้างก็ของเพื่อน ยี่ห้อ กีต้าร์ก็ไม่ค่อยรู้จักเท่าไหร่ อยากได้ระดับราคา 1000 - 2 พันปลายๆ เพราะถ้าซื้อแพง

ไม่ค่อยได้เล่น เสียดายเงิน หรือถ้าจะแนะนำราคาที่อัพมาก็ได้ครับ ถ้าน่าสนใจอาจจะพิจารณา ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่