ถามถึงหนังสือของ อ.ฮิงาชิโนะ เคโงะค่ะ

ช่วงนี้ตามเก็บแนวสืบสวนสอบสวนค่ะ

ติดตามหนังสือของอ.เคโงะ อยู่หลายเล่มตั้งนาน อาจจะเนื่องด้วยความสนุกของซีรี่ย์ Galileo เมื่อหลายปีก่อนทำให้เราอยากอ่านไปด้วยก็ได้
เลยได้หนังสือของอาจารย์มาหลายเล่ม ทั้งที่เกี่ยวข้องกับ Galileo และไม่เกี่ยว

แต่ตอนนี้ เพราะซีรี่ย์ Galileo 2 ฉายแล้วอีกครั้ง ทำให้ต่อมความคลั่งเซนเซย์กำเริบอีกครั้งเช่นกัน เลยมาขอถามเกี่ยวกับหนังสือของอ.เคโงะค่ะ

ว่า "หนังสือของ อ.ฮิงาชิโนะ เคโงะ ที่มีตัวเอกคือกาลิเลโอ หรือ รศ.ยุคาวะ มานาบุ มีเรื่องอะไรบ้างคะ"

เราจะขอไล่เรื่องที่เรารู้จักและมีอยู่บ้างแล้วนะคะ
1. กลุ้มใจ...กาลิเลโอ
2. วุ่นวาย...กาลิเลโอ
3. รักต้องฆ่า
4. รัก ลวง ตาย
5. สมการเปื้อนเลือด

อันนี้คือทั้งหมดเท่าที่เรารู้เกี่ยวกับหนังสือที่มีตัวเอกเป็นกาลิเลโอ อยากทราบว่ามีหนังสือเล่มอื่นอีกมั้ยคะนอกเหนือจากนี้ และที่ยังไม่ได้รับการแปลเป็นภาษาไทยยังมีอีกมั้ยคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ
ปล. ทั้งซีรี่ย์และหนังสือ Galileo ทำให้ความอยากเรียนภาษาญี่ปุ่นของเราพุ่งขึ้นสูงสุดเลยค่ะ เพราะความอยากอ่านหนังสือนั่นเอง 555+
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่