ถามงานของตำแหน่ง Project Manager

ผมพอรู้ว่างานตำแหน่งนี้ มีแทบทุกสาขาได้เลยมั้งครับ และงานส่วนใหญ่ก็ดำเนินโปรเจกให้สำเร็จตามเป้าหมาย ควบคุมทรัพยากรที่มีอยู่อย่างจำกัดให้ใช้ได้ประโยชน์ที่สุด
จึงอยากสอบถามว่า ส่วนใหญ่ตำแหน่งนี้ จะได้เป็นตอนอายุเท่าไหร่ และคิดว่าเร็วสุดจะอายุเท่าไหร่
และถ้าหากเป็นตำแหน่งนี้แล้ว จะย้ายไปทำสายงานอื่นได้บ้างมั้ย เช่น เป็น PM ด้าน IT จะย้ายไปคุมโปรเจกสายงานอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับ IT เลย
ได้หรือไม่

แล้วทักษะ ประสบการณ์จากตำแหน่งนี้ พอจะมีประโยชน์มั้ย หากวันหนึ่งอยากจะออกมาตั้งธุรกิจเอง
รบกวนชาวพันทิปทีนะครับ ตอนนี้พอจะรู้แค่ PM ที่งานเกี่ยวกับด้านคอม พัฒนาระบบแค่นั้นเอง อยากรู้สายอื่นเป็นแนวไหนบ้าง

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่