อย่าเพิ่งคิดว่ามันจะ Rebound นะครับ ขนาดแท่งเทียน bullish engulfing ที่ผ่านมายังเอาไม่อยู่เลย

ผมเห็นคนเล่นสายเทคนิคกำลังจะบอกว่า หุ้นกำลังจะRebound..... เพราะ แท่งเทียนมี doji ผมว่ามันก็ไม่ผิดความหมาย แต่ผิดสถานการณ์ครับ
คุณควรจะไปลุ้นกับกราฟ bullish engulfing ที่ผ่านมามากกว่า ซึ่งมันก็แสดงให้เห็นแล้วว่า ไม่มีผลอะไรเลย....... ร่วง 70 จุด 3 วัน 100 จุดเม่าในกองไฟ

คุณคิดว่า doji แดงๆเล็กๆอันนี้จะช่วยอะไรคุณได้หรอ? คุณคิดว่าการลงครั้งนี้ เป็นการลงตามเทคนิคหรอครับ???
วันนี้ผมพอจะเดาได้เลย ผมเองก็รอวันนี้เหมือนกันกับแนวรับ 1430 จุด ที่จริงมันควรจะเด้งครับ ตามเทคนิค แต่ผิดคาดครับ ตายคาที่ไปแล้ว ทั้งที่วันนี้ควรจะเป็นที่เอาชนะหรั่งได้แท้ๆ เม่าจอแดง

มันลงแบบนี้ ผมคิดว่าตอนแรกปอบทรยศเม่าไปเข้ากับอีหรั่ง.....แต่ไม่ใช่ครับ... วันนี้ปอบลากรุม 3 รุม 1 ยังปล่อยให้หรั่งทุบได้.......
แปลว่าอะไรรู้ไหมครับ?.... แปลว่าในสงครามครั้งนี้ ถ้าหรั่งเอาจริงๆ เราจะดอยกันหมด และหรั่งยังไม่ได้เอาจริง.....ถ้าปอบไปเข้ากับหรั่งสักวันนี่ผมไม่อยากจะคิดเลยวะเม่านอนไม่หลับ

ขอย้ำนะครับ ตอนนี้ไม่ใช่เวลามาปลอบใจจากเทคนิค คุณควรดู Fundflow ให้ขาดก่อนจะเข้าไปเล่นใหม่อีกรอบเม่าเศร้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่