ฝากลูกให้ตายายเลี้ยงมา3เดือนเริ่มรู้สึกว่าโดนยึดลูก จะเอาลูกคืนเลยดีไหมคะ

เราคลอดลูกเมื่อธันวาปีที่เเล้วคะ ลางานได้3เดือนช่วงลางานเดือนเเรกเราอยู่กะสามีช่วยกันเลี้ยงในห้องเช่าที่กทม.
พอครบเดือนเลยอยากกลับบ้านพ่อเเม่ที่ต่างจังหวัด จุดนี้ถือว่าตัดสินใจผิดพลาดมากๆ เราเลี้ยงลูกที่บ้าน2 เดือนพอครบกำหนดลาคลอดแม่อยากเลี้ยงหลานให้ ให้เรากลับมาทำงาน เราก็โอเคเพราะไม่คิดว่าจะเป็นปัญหา พอมาทำงานได้ไม่กี่วัน พ่อตากะลูกเขยเขาทะเลาะกัน
พ่อจะให้เราเลิกกะสามี เวลาสามีซื้อของส่งไปให้ลูกแกก็จะให้เอาไปทิ้ง เราส่งของไปให้ลูกแกก็โวยวายว่าสามีซื้อใช่ไหม ไม่ให้หลานใช้ของที่เราซื้อ เเละเราก็คิดถึงลูกมากๆด้วยการไปหาลูกทุกเดือนไม่ได้ช่วยให้หายคิดถึงเลย
พ่อเคยบอกว่าถ้าเอาหลานแกกลับมาแกจะตัดพ่อ-ลูกกะเรา ปวดหัวเลยคะ
* จำเป็นต้องตอบ
1. ปล่อยพ่อเเม่เลี้ยง *
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่