ตายแล้วเกิดทันทีด้วยจิตสุดท้ายเป็นตัวส่ง แปลว่าผีก็เป็นการไปเกิดเป็นผีเหรอค่ะ มีวิธีไหนทำให้ไม่ต้องเกิดเป็นผีมั้ย

กระทู้สนทนา
เท่าที่เพิ่งได้อ่านมาเข้นใจว่าพอเราตาย ก็จะต้องไปเกิดทันทีใช่มั้ยคะ แล้วแต่จิตสุดท้ายส่งไปทางใด

ตอนนี้พยายามปล่อยวาง ก่อนนอนก็สมมติว่าถ้าคืนนี้เราหลับไปแล้วไม่ตื่นยังห่วงอะไรหรือเปล่า สวดมนต์ขออโหสิกรรมพ่อแม่ และทุดคน ทุกสิ่งที่เคยทำผิด ทำไม่ดีไว้ ก็คิดว่าไม่ห่วงใครแล้วนะ

เหลือแต่ลูกคนเดียวอายุ 4 ขวบนี่แหล่ะ ที่ยังห่วง
ถ้าเราตายแล้วเป็นผี เห็นเค้าแต่ติดต่อช่วยเกลือไม่ได้คงทรมานใจน่าดู ถ้ายังหลุดพ้นไม่ไอ้ในชาตินี้ ก็ขอไปเกิดเลย ไม่ยากเป็นผีเลยค่ะ ต้องเตรียมตีวิย่างไรบ้าง

แล้วตินไปเกิดเป็นผี จะยังมีความทรงจำเดิมหรือเแล่าคะ หรือไปเริ่มใหม่เลย เหมือนเด็กเกิดใหม่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่