เมืองใหญ่ๆของออสเตรเลียอย่าง ซิดนีย์ เมลเบิร์น เพิร์ธ บริสเบน ฯลฯ มีใบไม้เปลี่ยนสีมั้ยครับ และมีช่วงไหนครับ ??

ออสเตรเลียเป็นประเทศที่ไม่หนาวมาก อากาศอบอุ่น และเมืองใหญ่ๆก็ไม่มีหิมะตก ถ้าไม่ได้ไปบนเขาสูง เลยสงสัยว่าเมืองใหญ่ๆของออสเตรเลียอย่าง ซิดนีย์ เมลเบิร์น เพิร์ธ บริสเบน ฯลฯ มีใบไม้เปลี่ยนสีมั้ยครับ และมีช่วงไหนครับ ใช่ช่วงนี้เลยรึป่าวครับ เริ่มมีจนถึงเริ่มร่วงประมาณเดือนไหนถึงเดือนไหน และสวยเหมือนที่ญี่ปุ่น เกาหลีใต้ อเมริกาตอนบน และยุโรปมั้ยครับ ขอบคุณครับ พาพันขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2

ปลายเดือน พฤษภาคม เมลเบิร์น
อากาศเย็นสบาย

พิธีแต่งงาน ในสวนสาธารณะ

ใกล้กันเป็นโบสถ์ อายุนับร้อยปี สมัยกัปตันคุ๊ก

บ้านกัปตันคุ๊ก  ในสวน Fitz roy  gardens (เสียค่าเข้าชม มีแผ่นพับ ภ.ไทย)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่