อยาก export ไฟล์ raw ให้มีสีสันเหมือนที่ดูรูปจากกล้อง ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

พอดีว่า ตั้งค่าความละเอียดของภาพในกล้อง D90  ผิดไป คือ ต้องค่าเป็นไฟล์ raw แทนที่จะเป็น jpeg  แล้วถ่ายไปเยอะมาก

แล้วไม่มีเวลามา process ทีละรูป   อยากแปลงไฟล์ raw ให้เป็น jpeg เลย แล้วมีสีสดใสเหมือน รูปที่ดูจากในกล้องครับ (ใช้ D90 ครับ)

ต้องโปรแกรมอะไร แล้วทำอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่