น้าๆช่วยแนะนำเลนส์สำหรับ OMD ด้วยครับ

กระทู้คำถาม
หลังจากซื้อ OMD มาได้ 1 เดือนก็ฝึกถ่ายรูปมาประมาณนึง มีเลนส์คิท 12-50 กับ 14f2.5
ส่วนมากที่ไปเที่ยวจะถ่ายคน และคนกับวิว เป็นหลัก (ต้องถ่ายผบ.ตามสั่ง)
ถ้าจะเก็บเงินเพื่องอกเลนส์สำหรับถ่ายคนและคนกับวิว ควรจะเก็บเงินซื้อเลนส์ตัวไหนดีครับ
45f1.8, 75f1.8, 25f1.4, 35-100f2.8
หรือเป็นตัวอื่นๆ พอดียังไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ น้าๆช่วยแนะนำทีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่