อิชั้นว่า Jang Ok Jeong ไม่ควรใช้ชื่อเรื่องนี้เลยนะ

กระทู้สนทนา
คือเข้าใจว่าใครเป็นนางเอกอีกฝ่ายต้องร้าย
แต่นี่มันมากไปนะ คนอะไรจะน่าสงสารสารขนาดนั้น
พระสนมฮีบินในเรื่อง ทงอีที่โดนประธานยาพิษ เรายังเข้าใจเธอนะ ว่าเธอไม่ได้ร้ายสุดขั้ว เธอยังเป็นสีเทา
ทำเพื่อลูก เพื่อพี่

แต่เรื่องจางอ๊กจอง ถ้าจะละเลงขนาดนี้ เราว่าควรแต่งเรื่องใหม่ไปเลยนะคะ
ทำมเหสีอินฮยอน กับทงอีแปดเปื้อนหมดแล้ว

เหมือนตั้งใจหาเหตุผลที่ทำให้อ๊งจองต้องร้าย มายัดๆ

แล้วเห็นทงอีของตอนล่าสุด
เธอดูเป็นทาสที่มักใหญ่ใฝ่สูง อยากจะได้ปั๋วอ๊กจองสุดๆ
ที่บอกว่า มันไม่เมคเซ้นคือ เธอเป็นแค่ทาสไม่มีใคร สนับสนุน อีกอยากตามท้องเรื่องอ๊กจองต้องสวยที่สุดอยู่แล้ว แลวทงอีจะเอาความั่นมาจากไหนคะ ว่าจะได้กินฝ่าบาทแน่ๆ อีกอย่างอนาคตเธอคือพระมารดาพระเจ้ายองโจ และ เป็นที่รักของพระมเหสี and คนทั้งวัง
ถ้ามาทำหน้ามักใหญ่ใฝ่สูง ทั้งๆที่ไม่มีใครสนับสนุน แถมสวยน้อยกว่าอ๊กจองนี่ มันเป็นไปได้ยากนะ

ตามท้องเรื่องทงอีฝ่าบาทรักทงอี เพราะความดีของเธอนี่นา--**
เราว่ามันเมคเซ้นดี ที่รักเพราะความดี เพราะ อ๊งจองคือหญิงงามแห่งโชซอน ทงอีต้องมีอย่างอื่นมาดึงดูดฝ่าบาท

ส่วนพระมเหสสีอินฮยอนก็เริ่มตั้งแต่แขวะอ๊กจองตั้งแต่เธอยังเป็นนางกำนัล
ตอนล่าสุดแบบไม่มีซับก็จะแย่งลูกนางไปอีก คือ จะน่าสงสารไปไหนคะ น่าสงสารกว่านางซินละ

อันที่มั่วสุดๆเลยคือแท้งลูก คือแบบเริ่มออกอ่าวมาก
นางเอกสุดๆ

ความเห็นส่วนตัวนะคะ

อิชั้นว่านี่ไม่ใช่การตีความในมุมมองอ๊งจองแล้วค่ะ อย่างที่หลายคนพูดแล้วค่ะ
มันเรื่องเรื่องที่แต่งตามใจฉัน แล้วเอาชื่อตัวละครมาใส่

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่