สอบถามคุณหมอหรือผู้มีประสบการณ์ ตั้งครรภ์ค่ะ (ท้องลม)

สวัสดีค่ะ ดิฉันตั้งครรรภ์มาได้ราวๆ 9 สัปดาห์ ได้ซื้อหนังสือคู่มือมาอ่าน แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจที่ในหนังสือเขียนไว้เลยอยากจะสอบถามค่ะ
วันแรกของประจำเดือนครั้งสุดท้ายคือ 30 มีนาคม เป็นคนมีประจำเดือนปกติ 28-28วัน ตรวจปัสสวะ ฝากครรภ์เรียบร้อย
เมื่อวานนี้ไปอัลตราซาวน์ พบแต่ถุงตั้งครรภ์ แต่ไม่พบตัวอ่อน ดิฉันไม่เคยมีเลือดออกเลย ตั้งแต่ตั้งครรภ์ มีอาการมึน ทัองอืด ผะอืดผะอม คลื่นไส้แต่ไม่อ้วกมาก
ถุงตั้งครรภ์ขนาด 2 เซ็น คุณหมอบอกว่าให้รออีก2สัปดาห์ แล้วมาอัลตราซาวน์ใหม่ เพราะยังไม่อยากฟันธงว่า
เป็นท้องลม ค่ะ ตัวเองก็ได้อ่านหนังสือมาก็ค่อนข้างกังวลว่า 8-9สัปดาห์ เด็กก็น่าจะมองเห็น และก็น่าจะมีหัวใจ
ก็เลยกังวลมาก อยากจะสอบถามท่านอื่นๆ มีใครเป็นแบบนี้บ้างไหมคะ หรือคุณหมอท่านใดเคยมีคนไข้แบบนี้ไหม
ควรทำใจไว้ก่อนไหม ดิฉันเคยผ่าตัดช็อคโกแลตซีสมาแล้ว ที่รังไข่2ข้าง หมอตัดซีสออก แต่รังไข่ยังเหลือ (คุณหมอที่ผ่าตัดมีนัดติดตาม)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่