ความแตกต่างระหว่าง กีต้าไฟฟ้ากับกีต้าโปร่ง?

​สวัสดครับทุกๆคน ผมมีเรื่องอยากจะปรึษานิดหน่อยน่ะครับ คือพอดีตอนแรกผมบอกพ่อว่าอยากได้กีต้าโปร่ง แต่พ่อผมดันซื้อกีต้าไฟฟ้าให้ ร้องไห้พ่อผมบอกว่าถ้าอยากจะเล่นกีต้าก็ลองเล่นกีต้าไฟฟ้าไปเลย ผมก็เลยอยากทราบว่า กีต้าโปร่งกับกีต้าไฟฟ้าเนี้ย มันแตกต่างกันยังไงครับ แล้วก็เวลาเล่น ใช้คอร์ดเดียวกันหรือเปล่าและเสียงของกีต้ามันเหมือนกันไหมครับ แล้วก็ อันไหนเล่นง่ายกว่ากันครับ ปล. ผมไม่ค่อยชอบดีไซน์ขอกี้ต้าไฟฟ้าน่ะครับ ชอบกีต้าโปร่งมากกว่า แต่ต้องจำใจ T^T

กีต้าร์ที่พ่ิอซื้อให้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่