มีใครขับกระบะขับสองยกสูงแต่ใส่ยางATบ้างครับ?

กระทู้คำถาม
มันช่วยให้ขับผ่านทางที่เป็นดินลูกรังหรือโคลนที่ไม่โหดมากไปได้ง่ายกว่ายาง HT รึป่าว
แล้วเจ้า Auto Diff Lock นี่มันใช้ได้อย่างที่เขาโฆษณามั๊ยครับ และถ้ากระบะขับสองยกสูง
ติดตั้ง Auto Diff Lock บวกกับใช้ยาง AT จะช่วยเพิ่มความสามารถในการขับผ่านทาง
ที่เป็นดินลูกรังโคลนหรืออุปสรรคที่ไม่โหดมาก ได้ดีกว่ากระบะขับสองยกสูงเฟืองท้ายเดิม
และยางเดิมจากโรงงานรึป่าวครับ..อยากทราบจากประสบการณ์ของผู้ใช้จริงว่ามันเป็นยังไง
เพราะไม่อยากเชื่อคำโฆษณากับเชื่อคำพูดของคนที่ไม่เคยใช้แล้วก็มาจินตนาการว่าได้หรือไม่ได้
ที่ไม่ซื้อขับสี่เพราะไม่มีจุดประสงค์ที่จะไปลุยสมบุกสมบันอะไรมากมาย ใช้ขับบนถนนดำเป็นหลักกับ
ลงถนนแดงเข้านาเข้าสวนเข้าไร่บ้างเป็นบางโอกาส..ขอบคุณทุกคำตอบครับผม _/\_
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่