เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สงสัยเกี่ยวกับ Stem ของ Trek 1.1 ค่ะ ทำไมของเรามันไม่เหมือนชาวบ้านคะ?

กระทู้คำถาม
จากรูปนี้และรูปในเว็บของ Trek เอง ตัวสเต็มจะตรงๆ

แต่รถเราจะเป็นแบบนี้ค่ะ มันจะเชิดขึ้นค่ะ ไม่รู้ทำไม เลยสงสัยว่าได้รถใหม่มาจริงๆรึเปล่า??
ปั่นไปนานๆจะเจ็บข้อศอกมากค่ะ เวลาจะงอข้อศอกทีนี่เจ็บสุดๆ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
คนขายคงเห็นว่า จขกท. เพิ่งหัดปั่น เลยจับ STEM หงายขึ้นให้ไม่ต้องก้มตัวมากไปกระมังครับ ไว้ร่างกายชินแล้วค่อยปรับลง

ถ้าเจ็บศอก ลองปรับท่าหรือย้ายมือมาพักไว้ด้านบนแฮนด์ หรือบนชิพเตอร์บ้างครับ เปลี่ยนท่าขี่หลายๆตำแหน่ง ก็พอช่วยได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่