เรียงลำดับทริปให้หน่อยได้มั้ยคะ ขึ้นเหนือครั้งแรกค่ะ พิดโลก แพร่ ลำปาง เชียงใหม่

กระทู้คำถาม
เรียงลำดับทริปให้หน่อยได้มั้ยคะ ขึ้นเหนือครั้งแรกค่ะ

วันที่1 พิษณุโลก  วัดพระพุทธชินราช  พระราชวังจันทร์  โรงแรมเรนฟอเรสท์
วันที่2 แพร่  พระธาตุช่อแฮ พระธาตุจอมแจ้ง แพะเมืองผี ประตูชัย พระธาตุสุโทน
วันที่3 ลำปาง  สถานีรถไฟลำปาง ฟาร์มแกะฮ้กยู  วัดปงสนุก วัดพระแก้วดอนเต้า
                   สุสานไตรลักษณ์  วัดเจดีย์ซาวหลัง วัดพระธาตุลำปางหลวง
                   พักที่อาลัมภางค์ค่ะ
วันที่4  เชียงใหม่   ม่อนแจ่ม โป่งแยง  โรงแรมปานวิมานรีสอร์ทแอนด์สปา
วันที่5  เชียงใหม่  วัดเจดีย์หลวงวรวิหาร  วัดศรีสุพรรณ อุทยานหลวงราชพฤกษ์ วัดอุโมงค์  วัดเจ็ดยอด
วันที่6   เชียงใหม่  เที่ยวทั่วไปเมืองค่ะ

รบกวนเรียงลำดับแบบที่ไม่ต้องวกไปวกมาให้หน่อยค่ะ

****เส้นทางตามลำดับในทริปทั้งหมด มีเส้นไหนที่ต้องเดินทางขึ้นทางชัน หรือเป้นเขาบ้างมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่