ต่อเติมครัวไทยหลังบ้าน และปูกระเบื้องที่จอดรถราคาแบบนี้โอเคไหมครับ

สอบถามเรื่องราคาค่าแรงงานต่อเติมบ้านครับ
ผมให้ช่างรับเหมามาตีราคา ต่อเติมครัวไทยหลังบ้าน และปูกระเบื้องที่จอดรถหน้าบ้าน ราคาค่าแรงทั้งหมดประมาณ 79,000 บาท งานมีดังนี้

1.ปูกระเบื้องที่จอดรถหน้าบ้าน 40 ตรม.
2.ลงเข็ม 4 เมตร 20 ต้น เพื่อปรับพื้นและเทปูนหนา 30 ซม.พร้อมปูกระเบื้องสำหรับครัวไทย+ขึ้นโครงหลังคา ที่หลังบ้าน พื้นที่ขนาด 6x1.8 ม.
3.ขึ้นโครงหลังคากระเบื้องพร้อมไม้ระแนงsherra+เสา 4"x4",4 ต้น+กระเบื้องลอนคู่+เดินไฟฟ้า+รางน้ำฝนสแตนเลส โดยแยกโครงสร้างออกจากตัวบ้าน พื้นที่ประมาณ 3.5x1.8 ม.(วัสดุ ผรม.ออกเองทั้งหมด) โดยโครงหลังคาอยู่บนพื้นที่ในข้อสองครับ
4.ครัวปูนขนาด 0.6x0.8x3 ม.พร้อมปูกระเบื้องและไม่ใช้คิ้ว เข้ามุมแบบ 45 องศาทุกเหลี่ยมทุกมุม+เดินท่อน้ำดีน้ำทิ้ง อยู่ใต้โครงหลังคา(ข้อสาม)

ค่าของที่ต้องออกเองคือ ค่ากระเบื้องทั้งหมด+บานตู้ครัว+ซิ้งล้างจาน+ถังบำบัดน้ำเสีย

ค่าแรง 79,000 บาท บ้านอยู่ กทมแถวๆอ่อนนุช ราคาประมาณนี้ โอเคไหมครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น