[One Piece] ข้อสงสัยตาอีกข้างของโซโลหลังจากฝึก 2 ปี

ตามชื่อกระทู้นะครับ ผมไม่ใช่คำว่า ตาที่บอดของโซโล เพราะว่า
ผมยังไม่ค่อยปักใจเชื่อเท่าไร ว่าตาของโซโลนั้นจะบอดจริงๆ
ผมตั้งข้อสันนิษฐานว่า ตาอีกข้างของโซโล อาจจะกลายเป็นตาเหยี่ยวเหมือนของ มิฮอร์ค
ผมสงสัยว่า ตาของมิฮอร์คนั้น เดิมทีเป็นแบบนั้นมาตั้งแต่เด็กหรือป่าว
ตาที่สามารถมองทะลุปรุโปร่งแบบนั้น เกิดจากการฝึกซ้อมอย่างหนักของมิฮอร์คเองหรือป่าว
หากเป็นอย่างนั้นจริง โซโลเองที่ฝึกอย่างหนักตลอด 2 ปี
ในการฝึกสุดท้าย อาจจะพลาดโดนมิฮอร์คฟันเข้าที่ตา
แต่ผลของการฝึกอาจจะทำให้ตาของโซโลเปลี่ยนเป็นตาเหยี่ยวแบบมิฮอร์คหรือป่าว
คือที่เริ่มสงสัยก็คือ กลุ่มหมวกฟางทุกคน ตอนที่เจอหน้าโซโล
ไม่มีใครสักคนทำหน้าตกใจกับเรื่องตาของโซโลเลย ช้อปเปอร์ที่ขี้สงสัยก็ไม่พูดถึง
อีกอย่าง ปกติเวลาซันจิะเลาะกับโซโล จะยกเอาปมด้อยของกันและกันมาล้อ
แต่ไม่มีตรงไหนที่ซันจิจะเอ่ยปากถึงเรื่องตาโซโลเลย
อาจเป็นเพราะทุกคนรู้อยู่แก่ใจรึป่าวครับ
ว่าจริงๆแล้ว ตาของโซโลนั้น ไม่ได้บอด
เพียงแค่ หลับตาเพื่อปกปิดพลังใหม่ของตัวเอง ?

ในใจผมเชียร์ให้โซโลลืมตาขึ้นมา แล้วตาเป็นแบบตาเหยี่ยวมาก

คิดดู ทุกคน ฝึก 2 ปี ได้พลังที่แข็งแกร่งมา แบบไม่ต้องสูญเสียอะไรเลย

แต่ต้องมีโซโลแค่คนเดียวหรอ ที่ความแข็งแกร่งที่ได้มา ต้องแลกกับตาหนึ่งข้างที่เสียไป

มันจะเป็นแบบนั้นจริงๆหรอ ..... ช่วยกันถกประเด็นนี้หน่อยนะครับ ผมเป็นแฟนโซโลเลยอย่างลองฟังความคิดของเพื่อนๆทุกคนหน่ะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่