ถามนิดนะครับ ศาสนาไหนไม่กลัวการพิสูจน์มั่ง

อย่างคริส หรือศาสนาที่เชื่อพระเจ้า ก็กลัวการพิสูจน์ไม่กล้าชนตรงๆ หนักถึงขั้นไล่ฆ่าคนที่ไม่เชื่อพระเจ้า

พุทเอง ก้อกลัวการพิสูจน์นะ หลายๆอย่างพอถามถึงหลัรรม หรือสิ่งต่างๆใน3ปิฎกเนี่ย ไม่เห็นมีใครอิบายแบบบไม่ก็อบมาได้เลย

แต่ผมเองก้อเปิดใจนะ ผมอยากพิสูจน์อ่ะ เอาอย่างง่ายๆ อยากพิสูจน์พระธาตุ แบบที่ห้องหว้ากออยากจะทำ แต่ ตอนนั้น หว้ากอเขารู้ว่า หากนักวิทยาศาสตร์ไปพิสูจน์เนี่ยรับรองโดนพวกสาวก พุทธโธเรี่ยนทั้งหลาย ดักยิงเป็นพุทบูชาแหงๆ
แค่เรื่องพื้นฐานยังไม่อยากให้พิสูจน์ แล้วมีเรื่องไหนที่ศาสนากล้าให้พิสูจน์มั่ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่