อยากให้ช่วยแนะนำ Dictionary English หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
เริ่มต้นด้วยไม่ทราบว่าจะเลือกซื้อ/ใช้ dictionary แบบใดดี ระหว่าง English-Thai และ English-English
และอยากให้แนะนำว่าเล่มไหนดีน่ะครับ
ส่วนตัวได้ลองไปค้นหา dictionary ภายในร้านหนังสือมาบ้าง แต่ตัดสินใจไม่ได้ จึงอยากมาขอความคิดเห็นของทุก ๆ ท่านดูครับ

แก้ไข : ข้างล่างนี้เป็น Dictionary ที่ผมลองมอง ๆ ดูแล้วก็โอเค ส่วนตัวผมก็อยากได้ดี ๆ ไว้สักเล่ม อยากให้ลองเลือก หรือ พูดข้อดีขอเสียของแต่ละเล่มน่ะครับ หรือจะแนะนำนอกเหนือจากนี้ ก็ยินดีรับฟังครับ

Oxford Wordpower Dictionary For Thai Learners
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

CAMBRIDGE Learner's Dictionary
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

Oxford Learner's Pocket Dictionary

ขอบคุณครับ เม่าเศร้า
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่