รบกวนปรึกษาหน่อยครับ เรื่องการระบายปลานกแก้ว

กระทู้คำถาม
พอดีผมซื้อปลานกแก้วมาเลี้ยงรวมในตู้ 24 นิ้ว มีอยู่ 6 ตัว เพื่อมาเป็นเมทกับ ปลาเสือตอลายเล็ก 2 ตัวครับ แต่พอเลี้ยงไปสักพัก ก็มีปัญห่าเรื่องความคับแคบและน้ำเสียค่อนข้างเร็วครับ เลยอยากระบายออกแต่ไม่รู้ว่า จะสามารถนำไปขายที่ร้านขายปลาหรือไม่ หรือมีสมาชิกท่านใดต้องการก็บอกนะครับ ปลานกแก้วผมเป็นแบบปกติ (ไม่ใช่เลิฟ เพราะสงสารมันที่ต้องโดนตัดหาง) ขนาดประมาณ 3 นิ้วครับ สีแดงดี และไม่กลัวคน อยากระบายจากตู้สัก 4 ตัว ครับ ไม่รู้จะทำอย่างไรดี
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เอามาฝากผมไว้ก่อนไหม
จะเลี้ยงในบ่อให้

อยากได้คืนเมื่อได ก็มาเอาคืนไปได้
ยินดีรับฝากเลี้ยงให้ครับ

บ่อใหญ่ ผมว่า ระบบ อ๊อกซิเจนไม่น่ามีปัญหา เพราะมีน้ำตกใหญ่ๆ ด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่