ทำไมเวลาที่คนเรามีปัญหา อยู่ในภาวะเศร้าหรือเสียใจ เรามักนึกถึงการไปทำบุญคะ ??

กระทู้คำถาม
เช่น เวลาที่เรามีเรื่องไม่สบายใจเราก็จะไปตักบาตรในวันรุ่งขึ้นเลย ทำใจให้สบาย

บางทีถึงรู้ว่ามันอาจจะไม่ได้เกิดสิ่งดีๆขึ้น ในเร็ววัน แต่เหมือนกับเราต้องหาที่พึ่งทางใจ

ทั้งๆที่ปกติก็ตักบาตรทำบุญอยู่แล้ว

ตอนนี้ในใจภาวนาว่าถ้ารอดพ้นจากเรื่องนี้มาได้... ถอนหายใจหนึ่งที แล้วบอกตัวเองว่า สู้ๆ ^^

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่