รถ honda msx125 ไม่ถึงเดือนไฟไหม้ทำไงดีครับ

กระทู้คำถาม
กระทู้คำถาม
ผมไ้ด้รับรถมาวันที่ 15 กุมพา วันที่ 16 กุมพา ต้องเอารถไปเปลี่ยนโช้คหลังเพราะตัวล็อคสปริงหลุดได้รถกลับมาวันที่ 17 กุมพา อีกไม่ถึงอาทิตย์
วันที่ 22 กุมพา ต้องรถไปเครมจานดิสหลังอีครังทางศูนย์เปลี่ยนจานใหม่ให้ ต่อมาอีกไม่ถึงสองอาทิตย์ วันที่ 4 มีนาตอนตี 4 เกิดไฟไหม้รถ
เสียหายเกือบทั้งคัน ตอนกลางวันผมขับรถประมาณ 100 กิโลเมตรแล้วมีฝนตกมีน้ำท่วมขังประมาณท่วมล้อรถและขับลุยตอนฝนตก กลับมาก้อ
ประมาณ 6 โมงเย็นมาจอดปกติแต่ตื่นตอนตีรถไฟไหม้ ไฟไหม้จากชุดหัวฉีดแล้วลามติดด้านไฟเบอร์ฝาครอบน้ำมัน แล้วลามไปต่อส่วนอื่นๆของ
รถ ผมไปแจ้งความเจ้าหน้าที่พิสูจน์หลักฐานสรุปว่าไฟไหม้ไม่ทราบสาเหตุและไม่พบอุปกรณ์วางเพลิงตำรวจไม่กล้าสรปว่าอุปกรณ์รถมีปัญหา
เพราะกลัวโดนฟ้องผมต้องทำไงดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่